
MAJUKUMU YA BODI YA PAMBA TANZANIA KWA MUJIBU WA SHERIA YA 
PAMBA NA. 2 YA MWAKA 2001. 

 
1. Kukuza na kuendeleza sekta ya pamba kwa kujenga mazingira ya ushindani 

wa haki. 
2. Kuongeza uzalishaji na uchambuaji wa pamba pamoja na kuboresha masoko 

ya pamba 
3. Kusimamia na kudhibiti ununuzi wa pamba mbegu na nyuzi kuanzia ngazi ya 

gulio, kiwandani na masoko 
4. Kuishauri serikali katika masuala yote yanayohusu uzalishaji wa pamba, 

uchambuaji na masoko 
5. Kukusanya, kuainisha na kueneza taarifa zinazohusu pamba na kuimarisha 

matumizi ya taarifa hizo na kuziendeleza kwa ajili ya kuimarisha zao la 
pamba  

6. Kuwaruhusu wanunuzi na wauzaji wa pamba wenye viwanda vya kuchambua 
pamba na kupanga sifa na masharti ya leseni 

7. Kutoa vibali vya kuuza pamba nyuzi nje na kupanga masharti ya kutoa vibali 
hivyo 

8. Kupanga viwango vya madaraja ya pamba mbegu na pamba nyuzi na 
kuhakikisha kuwa viwango hivyo vinafuatwa 

9. Kupanga utaratibu wa kiasi cha mbegu za kupanda ambacho kila mnunuzi wa 
pamba mbegu atatenga kwa ajili ya kupanda.  

10. Kuiwakilisha serikali na wakulima katika mikutano yote ya kimataifa 
inayoihusu pamba 

 
Bodi ya pamba kama chombo cha usimamizi hairuhusiwi kufanya shughuli yoyote ya 
kibiashara isipokuwa tu pale inapopewa kibali na waziri kwa muda maalum. 

 
 

 


